Trang chủ > Sản phẩm > NHÓM GIẢM ĐAU - CHỐNG VIÊM - HẠ SỐT
EFFERALGAN 150MG
- Giá :
Call
- Tình trạng :
Còn hàng
- Lượt xem:
1.246

  Thành Phần: 

           Paracetamol:  150mg 
Chỉ định:
Hạ sốt, giảm đau
Chống chỉ định:
- Quá mẫn cảm với paracétamol.
- Suy tế bào gan.
Chú ý đề phòng:
- Ở trẻ em dùng liều 60 mg/kg/ngày, paracetamol chỉ dùng phối hợp một thuốc hạ sốt khi thuốc không có hiệu quả này.
- Khi phải theo chế độ ăn nhạt, lưu ý đến lượng sodium có trong thuốc.
Tác dụng ngoài ý:
Vài trường hợp dị ứng : phát ban ngoài da với hồng ban hoặc mề đay.
Hiếm khi giảm tiểu cầu.
Liều lượng:
Các lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất 4 giờ.
Liều thông thường :
- Người lớn : 0,5-1 g, 3 lần/ngày. Không dùng quá 3 g/ngày.
- Trẻ em : 60 mg/kg/24 giờ, chia làm 4-6 lần/ngày.
Tổng liều hàng ngày không được vượt quá 80 mg/kg/ngày cho trẻ dưới 37 kg.
Suy thận nặng (thanh thải créatinine dưới 10 ml/phút) : cách khoảng các lần dùng thuốc ít nhất 8 giờ.
SẢN PHẨM CÙNG LOẠI
+ Lượt truy cập: 361.294  + Onlines: 147


CÔNG TY TNHH HOÀN THÀNH VŨ

Địa chỉ :  58 Trần Cao Vân , Tp Đà Nẵng

Tel : 05113745966

Email : hoanthanhvut9@gmail.com

Mobile: 0989 156 300 - 0983 738 600 - 0905 174 684

   


 

© 2014 CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM HOÀN THÀNH VŨ

nhà thuốc tại đà nẵng

Thiết kế web tại Đà Nẵng