Trang chủ > Sản phẩm > NHÓM GIẢM ĐAU - CHỐNG VIÊM - HẠ SỐT
EFFERALGAN 500MG
- Giá :
Call
- Tình trạng :
Còn hàng
- Lượt xem:
1.296

 Thành phần:Mỗi 1 viên sủi bọt Chứa: Paracétamol 500mg.
 Chỉ định

Điều trị triệu chứng các bệnh gây đau và/hoặc sốt.

Chống chỉ định

Quá mẫn cảm với paracétamol.

Suy tế bào gan.

Thận trọng

Ở trẻ em dùng liều 60 mg/kg/ngày, paracetamol chỉ dùng phối hợp một thuốc hạ sốt khi thuốc không có hiệu quả này.

Khi phải theo chế độ ăn nhạt, lưu ý đến lượng sodium có trong thuốc.

Tác dụng phụ

Vài trường hợp dị ứng: Phát ban ngoài da với hồng ban hoặc mề đay. Hiếm khi giảm tiểu cầu.

Liều lượng

Các lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất 4 giờ.

Liều thông thường

Người lớn: 0,5-1 g, 3 lần/ngày. Không dùng quá 3 g/ngày.

Trẻ em: 60 mg/kg/24 giờ, chia làm 4-6 lần/ngày.

Tổng liều hàng ngày không được vượt quá 80 mg/kg/ngày cho trẻ dưới 37 kg. Suy thận nặng (thanh thải cr atinine dưới 10 ml/phút): Cách khoảng các lần dùng thuốc ít nhất 8 giờ.

Quá liều

Triệu chứng

Buồn nôn, ói mửa, chán ăn, xanh xao, đau bụng.

Dùng liều quá cao, trên 10 g ở người lớn (liều thấp hơn ở người nghiện rượu) và trên 150 mg/kg ở trẻ em, dùng một liều, có thể gây phân hủy tế bào gan đưa đến hoại tử hoàn toàn và không hồi phục, nhiễm toan chuyển hóa, bệnh lý não dẫn đến hôn mê hoặc tử vong.


 

SẢN PHẨM CÙNG LOẠI
+ Lượt truy cập: 384.743  + Onlines: 73


CÔNG TY TNHH HOÀN THÀNH VŨ

Địa chỉ :  58 Trần Cao Vân , Tp Đà Nẵng

Tel : 05113745966

Email : hoanthanhvut9@gmail.com

Mobile: 0989 156 300 - 0983 738 600 - 0905 174 684

   


 

© 2014 CÔNG TY TNHH DƯỢC PHẨM HOÀN THÀNH VŨ

nhà thuốc tại đà nẵng

Thiết kế web tại Đà Nẵng